Ilimi na Musamman
Manufar
Makarantar Ƙarfafawa ta Martin Luther King Jr. Charter ta himmatu wajen ba wa ɗalibai nakasa damar shiga manhajar karatu da shirye-shiryen ilimi na gaba ɗaya. Tare da albarkatu a cikin gundumomi da hidimomin tuntuɓar da suka wajaba, za mu iya ba da umarnin da suka wajaba don taimaka wa ɗalibai masu nakasa su rufe tazarar da ke tsakanin iyawar fasaharsu da tsammanin matakin matakin su.
Bai kamata a kalli tallafin ilimi da ayyuka na musamman a matsayin wani samfuri na dabam ba, a maimakon haka a matsayin wani ɓangare na ci gaba na tallafi, ayyuka da sassan da aka ƙirƙira don tabbatar da cewa yanayin ilimi gabaɗaya ya dace da buƙatun koyo iri-iri na duk ɗalibai. Yin aiki tare, ma'aikatan ilimi na gabaɗaya da ma'aikatan ilimi na musamman na iya tabbatar da daidaitattun dama, cikakken sa hannu da ƙarin sakamako ga duk ɗalibai, gami da ɗalibai masu nakasa.
Tuntube Mu
Abby Hertz, Daraktan Ilimi na Musamman
ahertz@mlkcs.org
(413) 214-7806